



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI  
WAKALA WA MAJENGO TANZANIA (TBA)**



**HAFLA YA UFUNGUZI WA NYUMBA ZA MAKAZI  
ZILIZOJENGWA NA TBA KATIKA MAENEO YA  
MASAKI NA MAGOMENI JIJINI DAR ES SALAAM**

**MACHI 29, 2023**





**Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akisalimiana na Mtendaji Mkuu wa TBA **Arch. Daud Kondoro** mara baada ya kuwasili kwenye Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi katika maeneo ya Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.



**Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akisalimiana na viongozi mbalimbali baada ya kuwasili kwenye Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi katika maeneo ya Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.





**Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akifuatilia wasilisho la ubunifu wa nyumba za makazi zilizojengwa na TBA kutoka kwa Mtendaji Mkuu wa TBA **Arch. Daud Kondoro** katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili jijini Dar es Salaam.



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi **Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akikata utepe kuashiria ufunguzi rasmi wa nyumba za makazi za Magomeni Kota awamu ya pili. Ufunguzi huu ulianda sambamba na ufunguzi wa nyumba zilizojengwa na TBA katika eneo la Masaki jijini Dar es Salaam.





**Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akipiga makofi mara baada ya kusogeza kitambaa kuashiria ufunguzi rasmi wa nyumba za makazi zilizojengwa na TBA katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili. Ufunguzi ulioenda sambamba na ufunguzi wa nyumba zilizojengwa na TBA katika eneo la Masaki jijini Dar es Salaam.



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi **Mhe. Prof. Makame Mbarawa** (katikati) akielekea jukwaani baada ya kukagua nyumba za makazi zilizojengwa na TBA katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili wakati wa Hafla ya ufunguzi wa nyumba hizo.





Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi **Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akihutubia hadhara iliyo hudhuria Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.



**Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)**  
*Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi*

“

Nimefurahishwa sana na ubunifu na ujenzi wa nyumba za maghorofa uliofanywa na Wakala wa Majengo Tanzania (TBA) chini ya usimamizi wa Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi. Hatua hii ya ujenzi wa nyumba za maghorofa katika miradi kama hii ni utekelezaji wa Sera ya Matumizi Bora ya Ardhi ya kujenga nyumba za kutosha kwa watumishi wa Umma. Aidha, miradi hii ni utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi (CCM) ya 2020, Ibara ya 55 (h) inayoelekeza maeneo hayo kuendelezwa.

Serikali imeruhusu taasisi binafsi kushirikiana na TBA kujenga nyumba bora kwa ajili ya watumishi wa Umma na kupangisha kibiashara ili kupunguza uhitaji wa makazi bora uliofikia milioni 3 huku uhitaji wa nyumba za makazi ukiongezeka hadi kufikia laki mbili kwa mwaka.

Tatizo la wapangaji kukaa bila kulipa kodi limepata suluhisho, katika majengo haya kuna mfumo wa 'Smart Lock' au kitasa janja. Mpangaji akimaliza kodi yake hataweza kuingia ndani hadi alipe kodi, TBA imefanya vizuri simamieni hili atakayeshindwa kulipa kodi pamoja na kutunza thamani ya nyumba aondolewe ndani ya nyumba.

”





“

**Mhe. Selemani Kakoso (Mb)**

*Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu*

Sekta ya Ujenzi ni miongoni mwa vipaumbele muhimu vya Serikali ya Awamu ya sita ambayo inaendelea kuhakikisha miradi hiyo inatekelezwa kama ilivyopangwa.

Bunge litaendelea kuunga mkono ubunifu na mipango ya taasisi kama **TBA** kwa kuwa na miradi mingi zaidi ya ujenzi ili kuongeza makusanyo ya ndani na kupunguza utegemezi wa ruzuku kutoka Serikalini.

”



“

**Bw. Ludovick Nduhiye**  
*Naibu Katibu Mkuu Ujenzi*

Kama Wizara ya Ujenzi tunafarijika kuona miradi iliyoanza inakamilika katika wakati uliokusudiwa lakini pia haya ni matakeo ya uongozi mzuri wa Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi **Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)**. Kwa dhati kabisa kwa niaba ya Katibu Mkuu tunaipongeza TBA kwa kukamilisha nyumba hizi kwa weledi.

”





“

**Arch. Dkt. Ombeni Swai**  
*Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya TBA*

Kama Bodi ya Ushauri kwa kipekee tunaishukuru Serikali kwa kutoa fedha kupitia Wizara ya Ujenzi na kufanikisha utekelezaji wa Miradi kama hii ambayo ni mkakati maalum wa kupunguza uhaba wa nyumba za makazi kwa Watumishi lakini kupitia ujenzi wa Maghorofa haya unaoongeza thamani ya ardhi kutoka katika zile nyumba ndogo ambazo haziendani na utaratibu wa mipango miji wa sasa.

”



**Arch. Daud Kondoro**  
*Mtendaji Mkuu-TBA*

Katika mwaka wa fedha 2022/23 tayari Serikali imeshatoa fedha kiasi cha shilingi bilioni 5.68 kwa ajili ya ujenzi wa jengo la makazi ya watumishi wa umma katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili pamoja na kutoa fedha kiasi cha shilingi bilioni 4.3 kwa ajili ya kuendelea na uendelezaji wa eneo la Temeke Kota awamu ya kwanza.

Baada ya mafanikio makubwa yaliyopatikana kutokana na utekelezaji wa miradi hii, kwa upekee TBA inaiomba Serikali kupitia Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi kuendelea kutoa fedha kwa ajili ya ukamilishaji wa Ujenzi wa Block B hapa Magomeni Kota ambalo tunaendelea nalo ili ukamilike kwa muda uliopangwa. Aidha, Serikali kuendelea kutenga fedha kwa ajili ya ujenzi wa majengo yaliyosalia eneo la Magomeni Kota na Temeke Kota na kuendeleza maeneo mengine yaliyorejeshwa Serikali Kuu kutoka TAMISEMI.





**Mhe. Saad Mtambule**  
*Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni*

“

Kama Wilaya ya Kinondoni tumeridhishwa na Usanifu na Usimamizi wa nyumba hizi, hivyo tunatoa pongezi kwa TBA kwa kufanikisha jambo hili na kuipendzesha Wilaya yetu.

”



Sehemu ya Menejimenti ya TBA ikiwa kwenye Hafu ya Ufunguzi wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.





Sehemu ya Watumishi wa TBA na Wananchi waliohudhuria Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za Makazi za Masaki na Magomeni Kota Awamu ya pili.







Wageni waalikwa waliohudhuria Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.



*Proudly Housing Public Servants in Tanzania*





Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi **Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akiwa katika picha ya pamoja na Menejimenti ya TBA na Kamati ya Maandalizi ya TBA wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za Makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.



**Mhe. Selemani Kakoso (Mb)**  
M/kiti wa Kamati ya Kudumu  
ya Bunge ya Miundombinu



**Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)**  
Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi



**Bw. Ludovick Nduhiye**  
Naibu Katibu Mkuu Ujenzi



**Mhe. Saad Mtambule**  
Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni



**Arch. Daud Kondoro**  
Mtendaji Mkuu wa TBA



**Arch. Dkt. Ombeni Swai**  
Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya TBA



Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi **Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akiwa katika picha ya pamoja na Wazee wa Mkoa wa Dar es Salaam wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.





**Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb)** akiagana na Mtendaji Mkuu wa TBA Arch. **Daud Kondoro** mara baada ya kuhutubia hadhara wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi katika maeneo ya Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.



Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania **Mhe. Mussa Zungu (Mb)** akijadiliana jambo na Mtendaji Mkuu wa TBA Arch. **Daud Kondoro** kabla ya Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.





Mwimbaji wa nyimbo za Singeli nchini **Bw. Seif Mwinyi Juma** Maarufu kama Sholo Mwamba akitumbuiza wakati wa Hafla ya Ufunguzi wa nyumba za makazi za Masaki na Magomeni Kota awamu ya pili.



Muonekano wa jengo la sakafu nane (ghorofa 7) lenye uwezo wa kuchukua familia 16 lililojengwa na TBA katika eneo la Magomeni Kota awamu ya pili jijini Dar es Salaam.



Muonekano wa jengo la sakafu 6 (ghorofa 5) lenye uwezo wa kuchukua familia 12 lililojengwa na TBA katika eneo la Masaki jijini Dar es Salaam.





# REGIONAL OFFICES

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
Wachaga Road  
P.O. Box 12826  
23104 Levulosi, Arusha.  
Tel: +255-27-2548241  
Email: rm.arusha@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
13 Morogoro Road,  
P.O. Box 30,  
41102 Viwandani , Dodoma.  
Tel: +255-26-2321022  
Email: rm.dodoma@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
21 Bongoyo Road,  
P.O. Box 90272,  
Dar es Salaam, Tanzania  
Tel: +255-22-2668814  
Email: rm.daressalaam@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
26 Kasulu Road  
P.O. Box 1303  
47103 Mwanga Kaskazini, Kigoma.  
Tel: +255-28-2988120  
Fax: 028-2803701  
Email: rm.kigoma@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
2 Mahakama Road  
P.O. Box 2400  
51108 Gangilonga, Iringa.  
Tel: +255-26-2701020  
Email: rm.iringa@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
01 TEMESA Road,  
P.O. Box 368  
27103 Bagara, Manyara.  
Tel: +255-27-2510043  
Email: rm.manyara@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
1 GPSA Street,  
P.O. Box 5996,  
21113 Mwanzange, Tanga.  
Tel: +255-738 693 728  
Email: rm.tanga@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
04 Sabasaba Road  
P.O. Box 6330  
Mbeya, Tanzania  
Tel: +255-25-2500040  
Email: rm.mbeya@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
2 Liti Road,  
P.O. Box 6,  
43101 Singida, Tanzania.  
Tel: +255-26-2502875  
Email: rm.singida@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
03 Rajin Road  
P.O. Box 719  
31109 Musoma, Mara.  
Tel: +255-23-2402560  
Email: rm.mara@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
16 Station Road  
Capri-Point Street,  
P.O. Box 1453  
33101 Mwanza, Tanzania.  
Tel: +255-28-2503122  
Email: rm.mwanza@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
P.O. Box 2133  
Tabora, Tanzania  
Tel: +255-26-2605237  
Email: rm.tabora@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
09 Old Moshi Road,  
P.O. Box 3051,  
25101 Mawenzi, Moshi – Kilimanjaro.  
Tel: +255-27-2750328  
Email: rm.kilimanjaro@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
6 Barabara ya Kawawa  
P.O. Box 1052  
65101, Matopeni, Lindi MC  
Tel: +255-23-2202470  
Email: rm.lindi@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
P.O. Box 505  
Mtwara, Tanzania  
Tel: +255-23-2333271  
Email: rm.mtwara@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
Ujenzi Yard,  
P.O. Box 30150  
Kibaha - Pwani, Tanzania  
Tel: +255-23-2935015  
Email: rm.pwani@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
P.O. Box 330  
55102 Sumbawanga CBD.  
Tel: +255-25-2801045  
Email: rm.rukwa@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
25 Simba Road,  
P.O. Box 570,  
67105 Uwanja wa Taifa, Morogoro.  
Tel: +255-23-2613819  
Email: rm.morogoro@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
9 Ujenzi Road,  
P.O. Box 355,  
35108 Kagera, Tanzania.  
Tel: +255-28-2220754  
Email: rm.kagera@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
74 Kawawa Road,  
P.O. Box 31  
57102 Misufini Songea , Ruvuma.  
Tel: +255-25-2600493  
Email: rm.ruvuma@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency

18 Mwanza Road,  
P.O. Box 62  
37182 Chamaguha, Shinyanga.  
Tel: +255-22-2762882  
Email: rm.shinyanga@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
4 TBA Road,  
P.O. Box 159  
39103 Somanda, Bariadi – Simiyu.  
Tel: +255-28-2700088  
Email: rm.simiyu@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
6 Road,  
Ilembo Street,  
P.O. Box 152,  
Mpanda – Katavi.  
Tel: +255-73-7205906  
Email: rm.katavi@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
2 Sabasaba Road,  
P.O. Box 492,  
59101 Njombe, Tanzania.  
Tel: +255-26-2782733  
Email: rm.njombe@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
69 Simon Sirro Road,  
P.O. Box 416  
30150 Bombambili, Geita.  
Tel: +255-28-2520213  
Email: rm.geita@tba.go.tz

Regional Manager  
Tanzania Buildings Agency  
P.O. Box 137  
Songwe, Tanzania  
Tel: +255-25-2580274  
Email: rm.songwe@tba.go.tz



 **Wakala wa Majengo Tanzania (TBA),  
Makao Makuu 13 Barabara ya Morogoro,  
 S.L.P 94, 41102 Viwandani, Dodoma Tanzania**

 **ce@tba.go.tz / barua@tba.go.tz**

 **+255 733 483 437, +255 677 108 010**

 **www.tba.go.tz**



**@wakala wa majengo tanzania**